Tọa đàm khoa học “Thực tiễn và kinh nghiệm nâng cao năng lực thực thi công vụ của đội ngũ công chức Tài chính - Kế toán cấp xã trên địa bàn tỉnh Thanh Hóa hiện nay”
Đăng lúc: 15:52:34 24/05/2024 (GMT+7)109 lượt xem
Sáng 24/5/2024, Trường Chính trị tỉnh tổ chức tọa đàm khoa học “Thực tiễn và kinh nghiệm nâng cao năng lực thực thi công vụ của đội ngũ công chức Tài chính - Kế toán cấp xã trên địa bàn tỉnh Thanh Hóa hiện nay”. Dự Tọa đàm có 269 học viên là công chức Tài chính - Kế toáncấp xã đang tham gia lớp Bồi dưỡng tại trường. Chủ trì Tọa đàm: TS. Phạm Thị Hoài Thu - Phó Trưởng phòng QLĐT&NCKH; ThS. Trịnh Thị Yến - Giảng viên khoa Nhà nước & Pháp luật.
![bb.jpg](/file/thumb/500/637345151.jpg)
Toàn cảnh buổi toạ đàm khoa học
Tọa đàm nhằm thống nhất và nâng cao nhận thức về sự cần thiết phải nâng cao năng lực thực thi công vụ của đội ngũ công chức Tài chính - kế toán cấp xã trên địa bàn tỉnh Thanh Hóa trong giai đoạn hiện nay; đánh giá thực trạng năng lực thực thi công vụ của đội ngũ công chức Tài chính - kế toán trong thời gian vừa qua, kịp thời rút ra những kinh nghiệm và đề xuất các giải pháp góp phần nâng cao hiệu lực, hiệu quả hoạt động của chính quyền cấp xã; phẩm chất, năng lực của đội ngũ công chức cấp xã trên địa bàn tỉnh
Tại buổi tọa đàm, các ý kiến tham luận đã tập trung làm rõ cơ sở lý luận và thực tiễn, sự cần thiết phải nâng cao năng lực thực thi công vụ của đội ngũ công chức Tài chính - Kế toán cấp xã trên địa bàn tỉnh Thanh Hóa hiện nay; thực tiễn và kinh nghiệm nâng cao năng lực thực thi công vụ của đội ngũ công chức Tài chính - Kế toán cấp xã trên địa bàn tỉnh Thanh Hóa thời gian qua; những vấn đề đặt ra và giải pháp tiếp tục nâng cao năng lực thực thi công vụ của đội ngũ công chức Tài chính - kế toán cấp xã ở các xã, phường, thị trấn trên địa bàn tỉnh./.
TS. Phạm Thị Hoài Thu - Phó Trưởng phòng QLĐT&NCKH
Các tin khác
- Lễ Bế giảng lớp Bồi dưỡng cán bộ nguồn Ban chấp hành Đảng bộ huyện Hà Trung, nhiệm kỳ 2025 -2030
- Khai giảng lớp Bồi dưỡng cán bộ dự nguồn Ban Thường vụ, BCH Đảng bộ và các chức danh lãnh đạo chủ chốt huyện Thọ Xuân, nhiệm kỳ 2025 - 2030, 2026 - 2031
- Bế giảng Lớp Bồi dưỡng dự nguồn cán bộ chủ chốt cấp xã huyện Thọ Xuân, nhiệm kỳ 2025 - 2030 (Đợt 2)
- Bế giảng lớp Bồi dưỡng cán bộ Nguồn Ban chấp hành Đảng bộ thành phố Sầm Sơn, nhiệm kỳ 2025 - 2030
- Khai giảng lớp Bồi dưỡng dự nguồn cán bộ chủ chốt cấp xã huyện Thọ Xuân, nhiệm kỳ 2025 - 2030 (Đợt 2)
- Bế giảng lớp Bồi dưỡng dự nguồn cán bộ chủ chốt cấp xã huyện Thọ Xuân, nhiệm kỳ 2025 - 2030.
- Khai giảng lớp Bồi dưỡng dự nguồn cán bộ chủ chốt cấp xã huyện Thọ Xuân, nhiệm kỳ 2025 - 2030
- Khai giảng lớp Bồi dưỡng cán bộ dự nguồn Ban Chấp hành Đảng bộ và các chức danh lãnh đạo, quản lý huyện Hà Trung, nhiệm kỳ 2025-2030, 2026 -2031
- Bế giảng lớp Bồi dưỡng cán bộ dự nguồn BCH Đảng bộ và các chức danh lãnh đạo, quản lý thị xã Bỉm Sơn, nhiệm kỳ 2025-2030, 2026 -2031
- Khai mạc lớp Bồi dưỡng cập nhật kiến thức và kỹ năng cho công chức Địa chính cấp xã năm 2024
Liên kết website
Số lượt truy cập
Hôm nay:
773
Hôm qua:
1481
Tuần này:
9762
Tháng này:
51398
Tất cả:
4.630.414